(Baohatinh.vn) - Những món quà mà Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh trao tặng sẽ tạo thêm động lực để các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn vươn lên, giành nhiều kết quả trong năm học mới 2023 - 2024.
Ngày 5/9, Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) Chi nhánh Hà Tĩnh tổ chức trao tặng học bổng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Hòa chung bầu không khí vui tươi đón chào năm học mới 2023 - 2024, lãnh đạo Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh đã đến các điểm trường trao tặng học bổng và hỗ trợ cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Đại diện Vietcombank Hà Tĩnh tặng quà cho các em học sinh Trường Tiểu học Thạch Lưu (Thạch Hà).
Dịp này, đơn vị đã trao tặng 600 suất quà cho 600 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại 58 điểm trường của tỉnh Hà Tĩnh với tổng số tiền 300 triệu đồng.
Đại diện Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh tặng 10 suất quà (mỗi suất 500 nghìn đồng) cho Trường Trung cấp nghề
Lý Tự Trọng.
Được biết, đây là kinh phí do toàn thể cán bộ, nhân viên Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh đóng góp từ ngày lương và được trích từ Quỹ an sinh xã hội của chi nhánh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.