(Baohatinh.vn) - Đây là sự hỗ trợ, động viên quý báu để các nhà trường trên địa bàn Hà Tĩnh không ngừng nỗ lực, hoàn thành tốt nhiệm vụ dạy học trong điều kiện khó khăn do ảnh hưởng của dịch COVID-19.
Sáng 9/9, Vietcombank Hà Tĩnh tổ chức lễ trao tặng kinh phí hỗ trợ mua sắm trang thiết bị dạy học và học bổng cho các trường học trên địa bàn.
Dịp này, Vietcombank đã tài trợ số tiền 280 triệu đồng cho các trường học trên địa bàn TP Hà Tĩnh, TX Kỳ Anh và các huyện: Kỳ Anh, Thạch Hà, Can Lộc để phục vụ mua sắm trang thiết bị dạy học, trao học bổng cho học sinh.
Giám đốc Vietcombank Hà Tĩnh Phan Viết Phong cho biết: Thời gian qua, đơn vị luôn quan tâm hỗ trợ ngành giáo dục bằng các hoạt động như: xây dựng trường học, mua sắm trang thiết bị dạy học, trao học bổng cho học sinh vượt khó học giỏi… Món quà lần này được trích từ nguồn an sinh xã hội của đơn vị nhằm động viên, chia sẻ, đồng hành với giáo viên cùng các em học sinh trước những khó khăn do đại dịch COVID-19 trong năm học mới.
Tiếp nhận món quà, thầy Cao Ngọc Châu – Chánh Văn phòng Sở GD&ĐT Hà Tĩnh cảm ơn sự quan tâm đặc biệt của Vietcombank Hà Tĩnh trong thời gian qua. Đây là sự động viên, khích lệ để thầy và trò nỗ lực vượt khó, không ngừng nâng cao chất lượng dạy và học.
Hướng tới mục tiêu “ngân hàng xanh”, phát triển vì cộng đồng, thời gian qua, Vietcombank Hà Tĩnh luôn quan tâm, đồng hành cùng tỉnh trong công tác an sinh xã hội, chăm lo đời sống người nghèo, hỗ trợ ngành GD&ĐT và gần đây là đồng hành cùng lực lượng y tế phòng chống dịch bệnh COVID-19.
Tính riêng từ đầu năm lại nay, Vietcombank Hà Tĩnh đã tài trợ 11,7 tỷ đồng cho công tác an sinh xã hội trên địa bàn.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.