(Baohatinh.vn) - Chiều (11/1), Tập đoàn đầu tư Thăng Long - TIG phối hợp với UBND xã Lưu Vĩnh Sơn huyện Thạch Hà (Hà Tĩnh) tổ chức chương trình Xuân Sum vầy - Tết sẻ chia.
Thăng Long là một tập đoàn đa ngành với nhiều lĩnh vực kinh doanh, hằng năm luôn quan tâm, thực hiện nhiều chương trình an sinh xã hội, đặc biệt là trong dịp Tết đến xuân về.
Phát huy truyền thống tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, trong chương trình, Tập đoàn đầu tư Thăng Long - TIG đã trao tặng 100 suất quà có tổng trị giá trên 60 triệu đồng, với mỗi suất quà là một chiếc nồi cơm điện, trị giá trên 600 ngàn đồng.
Đây là món quà động viên tinh thần ý nghĩa, giúp các hộ nghèo, gia đình chính sách trên địa bàn xã Lưu Vĩnh Sơn, huyện Thạch Hà vơi bớt khó khăn, đón Tết Canh Tý năm 2020 ấm áp nghĩa tình.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.