(Baohatinh.vn) - Chung tay phòng chống dịch COVID-19, Ngân hàng Agribank chi nhánh Hà Tĩnh II đã hỗ trợ 4.594 suất cơm phục vụ các khu cách ly tập trung tại nhiều địa phương trong tỉnh với tổng trị giá 145 triệu đồng.
Chia sẻ khó khăn với các công dân Hà Tĩnh sinh sống và làm việc tại TP Hồ Chí Minh và các tỉnh phía Nam về quê tránh dịch COVID-19, Agribank chi nhánh Hà Tĩnh II đã tổ chức “bữa cơm nghĩa tình”, trao tặng đến khu cách ly tập trung tại nhiều địa phương trong tỉnh.
Theo đó, Agribank chi nhánh Hà Tĩnh II đã hỗ trợ 4.594 suất cơm cho các khu cách ly, gồm: Hương Khê 1.100 suất; TP Hà Tĩnh, Can Lộc cùng 1.000 suất; TX Kỳ Anh và huyện Kỳ Anh 974 suất; Cẩm Xuyên 220 suất; huyện Thạch Hà 300 suất cơm. (Trong ảnh: Lãnh đạo Agribank chi nhánh Hà Tĩnh II tặng 1.000 suất cơm cho khu cách ly tại huyện Can Lộc).
Ông Võ Văn Nhất – Giám đốc Agribank chi nhánh Hà Tĩnh II cho biết: “Trong tuần qua, các đơn vị trực thuộc Agribank chi nhánh Hà Tĩnh II đã tặng suất cơm cho các khu cách ly tập trung. Nguồn kinh phí của hoạt động này là sự đóng góp của toàn thể cán bộ, công nhân viên trong toàn chi nhánh với mong muốn thể hiện tình cảm, trách nhiệm chung tay với cộng đồng trong công tác phòng chống dịch COVID-19. (Trong ảnh: Lãnh đạo Agribank chi nhánh Hà Tĩnh II tặng 1.000 suất cơm cho các khu cách ly tập trung trên địa bàn TP Hà Tĩnh vào sáng 9/8).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.