(Baohatinh.vn) - Nhân dịp khai giảng năm học mới 2020 – 2021, Agribank Hà Tĩnh đã trao tặng 69 bộ ti vi trị giá 1,38 tỷ đồng cho các trường tiểu học trên địa bàn huyện Hương Sơn.
Nhân dịp khai giảng năm học mới 2020 – 2021, sáng 5/9, lãnh đạo Agribank Hà Tĩnh đã đến chúc mừng Trường Tiểu học Sơn Giang...
...Trường Tiểu học thị trấn Phố Châu nhân dịp khai giảng năm học mới.
Đồng thời, trao biểu trưng tặng 69 bộ ti vi trị giá 1,38 tỷ đồng cho 25 trường tiểu học trên địa bàn huyện Hương Sơn.
Với sự hỗ trợ của Agribank Hà Tĩnh sẽ góp phần giúp cô trò các trường học tiếp tục nâng cao chất lượng giảng dạy và học tập trong thời gian tới.
Được biết, trong 9 tháng đầu năm 2020, Agribank Hà Tĩnh đã ủng hộ số tiền hơn 7 tỷ đồng cho các hoạt động thiện nguyện vì cộng đồng. Trong ảnh: Agribank Hà Tĩnh trao tặng ti vi cho cô, trò Trường Tiểu học thị trấn Phố Châu.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.