(Baohatinh.vn) - Đúng như tên gọi, chương trình "Vì tiếng cười tuổi thơ” vừa được các thành viên trong Đội tình nguyện Chạm của Trường THPT Chuyên Hà Tĩnh cùng Đội Sinh viên tình nguyện đồng hương Nghệ An - Hà Tĩnh tổ chức đã mang đến cho các em ở Làng trẻ mồ côi Hà Tĩnh đầy ắp niềm vui, tiếng cười.
Từ sáng sớm, các bạn tình nguyện viên là sinh viên, học sinh trong đội đã có mặt tại làng trẻ SOS để chuẩn bị các tiết mục văn nghệ, làm vệ sinh, dọn dẹp trung tâm.
Em Nhật Huy - Đội trưởng Đội SVTN đồng hương Nghệ An - Hà Tĩnh chia sẻ: "Ngoài các tiết mục đến từ các bạn trẻ, chúng em còn hướng dẫn, tập luyện cho các em nhỏ làng SOS tham gia chương trình. Hy vọng, sự cố gắng của các thành viên mang đến cho các em ở làng trẻ những giây phút vui vẻ, đáng nhớ."
Chương trình mang lại tiếng cười, niềm vui cho các em và còn muốn giúp các em tự tin hơn vào chính mình, vươn lên trong cuộc sống.
Tại chương trình, các tình nguyện viên đã tặng 10 suất quà gồm sách vở, đồ dùng học tập cho các em có thành tích tốt trong học tập tại làng trẻ em SOS.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.