(Baohatinh.vn) - Tỉnh đoàn Hà Tĩnh, Báo Tiền phong phối hợp Tập đoàn Hưng Thịnh (TP Hồ Chí Minh) vừa trao 500 suất quà với tổng trị giá 500 triệu đồng cho người dân huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh).
Chiều 14/11, Tỉnh đoàn Hà Tĩnh, Báo Tiền phong (Hà Nội) phối hợp Tập đoàn Hưng Thịnh (TP Hồ Chí Minh) đã tổ chức chương trình “san sẻ yêu thương cùng bà con vùng lũ”.
Tại chương trình, để hỗ trợ Nhân dân khắc phục hậu quả mưa lũ, Báo Tiền phong đã trao tặng 500 suất quà, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng cho người dân vùng lũ huyện Cẩm Xuyên. (Trong ảnh: Đoàn trao quà cho người dân bị ảnh hưởng lũ lụt ở xã Cẩm Thành).
500 suất quà được trao cho người dân 6 xã bị ngập nặng trong đợt mưa lũ từ ngày 18 - 21/10, bao gồm các xã: Cẩm Thành, Cẩm Thạch, Cẩm Vịnh, Cẩm Quang, Cẩm Mỹ.
Trong đó, đoàn trao mỗi xã 100 suất quà. (Trong ảnh: Bùi Phương Nga - Á hậu Cuộc thi hoa hậu Việt Nam năm 2018 trao quà cho người dân vùng lũ xã Cẩm Thạch).
Những phần quà ý nghĩa do Tỉnh đoàn Hà Tĩnh, Báo Tiền phong phối hợp với Tập đoàn Hưng Thịnh trao tặng góp phần san sẻ khó khăn với người dân vùng lũ Cẩm Xuyên, qua đó giúp Nhân dân có thêm động lực để khôi phục thiệt hại và ổn định cuộc sống sau mưa lũ. (Trong ảnh: Tổng Biên tập Báo Tiền phong Lê Xuân Sơn trao quà cho Nhân dân vùng lũ xã Cẩm Vịnh).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.