(Baohatinh.vn) - Công an xã Thạch Đài (Thạch Hà - Hà Tĩnh) vừa làm rõ hành vi trộm cắp tài sản của Mai Hải Hưng (SN 1988) trú tại phường Bắc Hà, TP Hà Tĩnh.
Mai Hải Hưng và tang vật
Trước đó, ngày 11/4/2020, Công an xã Thạch Đài nhận được phản ánh của chị Nguyễn Thị Phương ở thôn Bàu Láng, xã Thạch Đài về việc bị kẻ gian đột nhập quán hàng lấy trộm 2 thùng bia Tiger loại 24 lon.
Công an xã Thạch Đài đã phối hợp với Công an huyện điều tra, xác định rõ thủ phạm vụ trộm nói trên là Mai Hải Hưng.
Tại cơ quan công an, Hưng khai nhận: từ giữa tháng 3/2020 đến nay đã thực hiện 3 vụ trộm bia tại các cửa hàng tạp hóa trên địa bàn TP Hà Tĩnh với tổng số lượng 23 thùng bia (loại 24 lon); trước đó, tháng 1/2020, đã lấy trộm 1 điện thoại nhãn hiệu OPPO đã qua sử dụng tại một quán sửa xe máy trên đường Lý Tự Trọng (TP Hà Tĩnh).
Được biết, Mai Hải Hưng đã có 1 tiền án về tội “Trộm cắp tài sản”, 1 tiền án về tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản”.
Vụ việc hiện đang được cơ quan chức năng xử lý theo quy định pháp luật.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.