(Baohatinh.vn) - Để hạn chế tai nạn giao thông do dầu xe loang ra mặt đường gây trơn trượt, người dân Hương Sơn (Hà Tĩnh) đã lập “chướng ngại vật” nhằm cảnh báo cho người qua lại.
Người dân cảnh báo cho người tham gia giao thông về đoạn đường trơn trượt do dầu xe
Vào lúc 10h sáng nay (22/9), mặt đường Quốc lộ 8A đoạn qua tổ dân phố 2, thị trấn Tây Sơn, huyện Hương Sơn xuất hiện dầu xe tràn ra lênh láng với chiều dài gần 200m.
Các chướng ngại vật được người dân rải dọc theo vết dầu loang.
Để tránh cho người, phương tiện tham gia giao thông không bị trơn trượt dẫn đến tai nạn vì dầu loang, người dân xung quanh đã dùng các biển bảng, săm lốp ô tô rải dọc theo vết dầu.
Nhiều người còn tận tình ra tận hiện trường để hướng dẫn, thông báo cho người tham gia giao thông qua đây.
Đã có một số vụ ngã xe đạp, xe máy sau khi dầu loang ra đường
Đại úy Nguyễn Chí Thắng - Phó trưởng Công an thị trấn Tây Sơn cho biết, nguyên nhân dẫn đến tình trạng dầu chảy tràn ra đường là do xe tải bị rò rỉ trong quá trình lưu thông. Đơn vị đã cử người đã ra hiện trường để đảm bảo an toàn giao thông, đồng thời báo lên đơn vị quản lý giao thông trên QL 8A để có phương án xử lý.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.
Hơn 93ha đất trồng chè công nghiệp ven sông Ngàn Phố của người dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) những năm gần đây dần bị thu hẹp do sạt lở đất bờ sông.
Tình trạng các phương tiện đi ngược chiều trên quốc lộ 1, đoạn cổng số 2 chợ Nghèn (thị trấn Nghèn, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh) tiềm ẩn nguy cơ cao mất an toàn giao thông.
Đình Hội Thống (xã Xuân Hội, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã xuống cấp nhiều hạng mục, cần sớm được trùng tu, tôn tạo để góp phần bảo tồn di tích lịch sử, văn hóa cấp quốc gia.
Tình trạng đặt biển quảng cáo sai vị trí, lấn chiếm hành lang giao thông trên QL 1 tuyến tránh TP Hà Tĩnh làm trật tự an toàn giao thông ở đây thêm phức tạp.
Công trình thủy lợi không thể dẫn nước về chân ruộng, hơn 40 ha đất trồng lúa ở thôn 4, xã Quang Thọ (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đành phải bỏ hoang trong vụ hè thu.
Thời gian qua, tình trạng dừng, đỗ xe sai quy định tái diễn ở một số tuyến đường phố TP Hà Tĩnh, gây mất mỹ quan đô thị và mất trật tự an toàn giao thông.
Các đơn vị sử dụng điện tại trạm biến áp khu vực núi Nam Giới thuộc địa phận thôn Đại Hải, xã Thạch Hải (Thạch Hà) đang đối mặt với tình trạng thiếu điện, bất tiện cho các hoạt động.
Sau gần 4 năm, dự án điện phục vụ nuôi trồng thuỷ sản ở xã Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) chưa thể đấu nối nguồn điện, khiến hàng chục hộ gặp khó trong sản xuất.