(Baohatinh.vn) - Chiều 4/3, Công an huyện Lộc Hà tổ chức lễ công bố quyết định của Giám đốc Công an tỉnh Hà Tĩnh về điều động 6 công an chính quy đảm nhiệm các chức danh công an xã ở Thạch Mỹ và Thịnh Lộc.
Lãnh đạo Công an huyện Lộc Hà trao quyết định điều động các công an chính quy về đảm nhiệm các chức danh tại xã Thịnh Lộc...
Theo đó, Thượng úy Phạm Quốc Việt – Cán bộ Đội Cảnh sát thi hành án và hỗ trợ tư pháp, Trung úy Phạm Đình Vũ – Cán bộ Đội Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội và Thiếu úy Nguyễn Văn Tú – Cán bộ Đội Cảnh sát hình sự (Công an huyện Lộc Hà) lần lượt đảm nhiệm các chức danh trưởng, phó và công an viên thường trực Công an xã Thịnh Lộc.
... và xã Thạch Mỹ
Đại úy Nguyễn Tiến Dũng – Cán bộ Đội Cảnh sát thi hành án hình sự và hỗ trợ tư pháp, Trung úy Phan Xuân Phong – Cán bộ Đội điều tra tổng hợp và Thiếu úy Nguyễn Lê Tất Thắng – Cán bộ Đội cảnh sát điều tra tội phạm kinh tế và ma túy (Công an huyện Lộc Hà) lần lượt đảm nhiệm các chức danh trưởng, phó và công an viên thường trực Công an xã Thạch Mỹ.
Đến nay, trên địa bàn huyện Lộc Hà đã có 11/12 xã có công an chính quy được điều động đảm nhiệm các chức danh trưởng, phó và công an viên thường trực.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.