(Baohatinh.vn) - Sáng 3/3, ĐVTN Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh tổ chức lễ bàn giao nhà nhân ái trị giá 50 triệu đồng cho gia đình anh Trần Văn Hải (SN 1979, trú thôn Vĩnh Xá, Thượng Lộc, Can Lộc).
Gia đình anh Trần Văn Hải thuộc diện hộ nghèo. Bản thân anh Hải bị bệnh kinh niên, không đủ sức khỏe để lao động; vợ anh là Trần Thị Sen thường xuyên đau ốm. Từ lâu, gia đình anh Hải sống trong căn nhà xập xệ, không đảm bảo an toàn. Tại lễ bàn giao sáng nay, lãnh đạo Đoàn Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh và đông đảo người dân địa phương cùng tham dự.
Biết dược hoàn cảnh khó khăn của anh Hải, đoàn cơ sở Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh đã hỗ trợ gia đình xây dựng lại căn nhà mới (Trong ảnh: Căn nhà cũ của anh Hải).
Bên cạnh nguồn hỗ trợ trên, gia đình anh Hải còn nhận được sự giúp đỡ bằng ngày công của người dân địa phương. Khởi công từ đầu năm 2020, đến nay, căn nhà đã cơ bản hoàn thiện.
Được biết, lễ trao tặng nhà nhân ái sáng nay là một trong những nội dung của chuỗi hoạt động “Tháng Thanh niên” do Đoàn Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh phát động, thiết thực chào mừng kỷ niệm 89 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2020 – 2025.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.