(Baohatinh.vn) - Bí thư Huyện ủy Kỳ Anh Hồ Huy Thành cảm ơn sự quan tâm của Formosa Hà Tĩnh, nhà hảo tâm và cam kết sẽ sử dụng đúng mục đích nguồn tiền hỗ trợ.
Sáng nay (14/12), Công ty TNHH Gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh trao 500 triệu đồng ủng hộ huyện Kỳ Anh xây dựng nhà văn hóa cộng đồng kết hợp tránh trú bão, lũ trên địa bàn.
Đại diện Công ty TNHH Gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh trao biểu trưng 500 triệu đồng cho lãnh đạo huyện Kỳ Anh.
Dịp này, Quỹ Từ thiện Minh Đức cũng trao tặng 466 triệu đồng hỗ trợ các trường THCS trên địa bàn huyện Kỳ Anh lắp đặt webcam phục vụ công tác dạy học trực tuyến. Ảnh: Lãnh đạo huyện Kỳ Anh nhận biểu trưng 466 triệu đồng từ đại diện Quỹ Từ thiện Minh Đức.
Bí thư Huyện ủy Kỳ Anh Hồ Huy Thành bày tỏ sự cảm ơn đối với Công ty TNHH Gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh, Quỹ Từ thiện Minh Đức, đồng thời hứa với các nhà tài trợ sẽ sử dụng các nguồn ủng hộ đúng mục đích, đối tượng và mong muốn tiếp tục nhận được sự quan tâm, ủng hộ của các nhà tài trợ trong thời gian tới.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.