(Baohatinh.vn) - Hơn 30 cán bộ, chiến sĩ Công an huyện, Viện KSND huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) ra quân giúp người dân 2 thôn Lâm Phúc và Lâm Đồng - xã Sơn Lâm xây dựng nông thôn mới.
Ngày 4/7, cán bộ, chiến sĩ 2 đơn vị đã phối hợp cùng cấp ủy, chính quyền, Công an xã và người dân lao động chỉnh trang khuôn viên, hội quán, phát quang xung quanh nhà văn hóa thôn Lâm Phúc...
... xây dựng đường giao thông nông thôn, dọn vệ sinh môi trường, thu gom rác thải tạo cảnh quan môi trường xanh - sạch - đẹp tại thôn Lâm Phúc.
Các lực lượng đã xây dựng được trên 100m tường rào nhà dân...
... đổ trên 200m đường giao thông nông thôn tại thôn Lâm Đồng...
Trong những ngày thứ 7, chủ nhật giúp dân làm NTM, cán bộ chiến sĩ và Nhân dân càng thêm gắn bó.
Cũng trong sáng nay, Viện kiểm sát nhân dân huyện Hương Sơn đã trao 5 triệu đồng hỗ trợ thôn Lâm Phúc thực hiện các tiêu chí NTM
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.