(Baohatinh.vn) - Sáng nay (13/2), Hội Chữ thập đỏ huyện, Chi đoàn cơ quan chính quyền và Đoàn thị trấn Thạch Hà phối hợp với nhóm “CLB Xuyên đêm”, nhóm “Mái ấm hướng thiện” tổ chức “giải cứu” dưa hấu gây quỹ tình thương giúp đỡ bệnh nhân nghèo đang điều trị tại BVĐK huyện Thạch Hà.
Điểm bán dưa tại trụ sở Hội Chữ thập đỏ huyện Thạch Hà sáng nay trở nên nhộn nghịp. Chỉ sau vài giờ đồng hồ bày bán, 2 tấn dưa Gia Lai đã được bán sạch.
Nhiều tổ chức, cá nhân, khách qua đường ủng hộ chương trình. Ai cũng vui vẻ vì được góp phần nhỏ giúp đỡ nông dân nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn.
Chỉ sau vài giờ đồng hồ bày bán, 2 tấn dưa của nông dân Gia Lai đã được bán sạch, thu về 14 triệu đồng, trừ chi phí lãi 4 triệu đồng hỗ trợ bệnh nhân nghèo đang điều trị tại BVĐK Thạch Hà.
Bên cạnh đó, Đoàn thanh niên tình nguyện và Hội Chữ thập đỏ huyện còn phát tờ rơi tuyên truyền phòng, chống dịch corona cho người dân.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.