(Baohatinh.vn) - Gia đình con, cháu ông Phan Công Viên ở xã Hương Long, Hương Khê (Hà Tĩnh) ủng hộ thiết bị phòng, chống dịch Covid-19 cho Trung tâm Y tế huyện trị giá khoảng 250 triệu đồng.
Sáng 21/6, đại diện gia đình ông Phan Công Viên trao 100.000 chiếc khẩu trang y tế và 1.000 bộ đồ bảo hộ y tế cho Trung tâm Y tế huyện Hương Khê.
Thực hiện lời kêu gọi “toàn dân đoàn kết, chung sức phòng, chống dịch bệnh Covid-19” của MTTQ huyện Hương Khê, gia đình con, cháu ông Phan Công Viên, xã Hương Long đã ủng hộ 100.000 chiếc khẩu trang y tế và 1.000 bộ đồ bảo hộ y tế phục vụ công tác phòng dịch bệnh Covid-19.
Tổng giá trị thiết bị ủng hộ khoảng 250 triệu đồng.
Số khẩu trang và đồ bảo hộ có trị giá khoảng 250 triệu đồng.
Trong buổi sáng hôm nay, đại diện gia đình ông Phan Công Viên đã trao toàn bộ số hiện vật nói trên cho Trung tâm Y tế huyện Hương Khê.
Được biết, toàn bộ hiện vật ủng hộ do con cháu trong gia đình ông Phan Công Viên đóng góp.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.