(Baohatinh.vn) - Chị Trần Thị Thủy mắc bệnh ung thư tụy, một mình nuôi 3 đứa con còn thơ dại, sống trong ngôi nhà xập xệ.
Lãnh đạo Công ty Xe đạp Ngọc Hà, Công đoàn – Chi đoàn Báo Hà Tĩnh trao quà cho gia đình chị Thủy
Sau khi Báo Hà Tĩnh điện tử đăng thông tin về hoàn cảnh khó khăn của chị Trần Thị Thủy (xóm 2, Hương Liên, Hương Khê) mắc bệnh ung thư tụy, Công ty Xe đạp Ngọc Hà (Hà Tĩnh) phối hợp với Công đoàn – Chi đoàn Báo Hà Tĩnh đã trực tiếp đến trao 10 triệu đồng hỗ trợ gia đình chị.
Với món quà nhỏ của mình, đại diện Công ty Xe đạp Ngọc Hà mong muốn giúp chị Thủy vượt qua khó khăn, bệnh tật, tiếp tục nuôi con ăn học.
Được biết, trong thời gian qua Công ty Xe đạp Ngọc Hà đã có nhiều hoạt động từ thiện vì cộng đồng trên địa bàn Hà Tĩnh và cả nước với số tiền hàng trăm triệu đồng mỗi năm.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.