(Baohatinh.vn) - Ủy ban MTTQ huyện Hương Sơn phối hợp với Ngân hàng Công thương Việt Nam chi nhánh Hà Tĩnh (Viettinbank) vừa tổ chức trao 1.100 suất quà với tổng trị giá gần 250 triệu đồng hỗ trợ các hộ gia đình khó khăn bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19.
Đại diện UBMTTQ huyện Hương Sơn và Viettinbank Hà Tĩnh trao quà cho các hộ gia đình
Theo đó, các suất quà được trao gồm: 5kg gạo và dầu ăn, mì chính, sữa, xà phòng (quà của các nhà hảo tâm quyên góp thông qua Ban Vận động quỹ cứu trợ huyện).
Những món quà của các doanh nghiệp, nhà hảo tâm thể hiện truyền thống đoàn kết, chung sức đồng lòng của dân tộc trong thời điểm khó khăn.
Cán bộ Viettinbank Hà Tĩnh vận chuyển gạo, bàn giao cho đơn vị cơ sở tổ chức tiếp nhận và phát cho người dân
Được biết, hưởng ứng lời kêu gọi của UBMTTQ huyện Hương Sơn, ngoài số gạo (5,5 tấn) hỗ trợ cho các hộ gia đình gặp khó khăn, trước đó, Viettinbank Hà Tĩnh đã trao 30.000 khẩu trang kháng khuẩn và 5.000 chai nước rửa tay diệt khuẩn trị giá 500 triệu đồng cho huyện Hương Sơn.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.