(Baohatinh.vn) - Trong tháng 8/2020, Trương Ngọc Hải (SN 2003, trú tại phường Hưng Trí, TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã thực hiện 2 vụ trộm chim và cây cảnh ở trên địa bàn.
Đối tượng Trương Ngọc Hải
Vào đầu tháng 8/2020, Công an thị xã Kỳ Anh nhận được tin báo của chị Bùi Thị Quỳnh Trang (SN 1991, trú tại phường Kỳ Trinh, TX Kỳ Anh) về việc ngày 7/8/2020, kẻ gian đã đột nhập nhà riêng lấy trộm 1 cây mai (giá trị khoảng 5 triệu đồng) và đơn của chị Doãn Thị Lý (SN 1983, trú tại Thôn Hoa Thắng, xã Kỳ Hoa, TX Kỳ Anh) về việc ngày 19/8/2020 kẻ gian đột nhập nhà riêng lấy trộm 1 con chim (trị giá khoảng 3 triệu đồng).
Sau quá trình điều tra và sàng lọc đối tượng trên địa bàn, Công an TX Kỳ Anh đã làm rõ Trương Ngọc Hải là thủ phạm thực hiện 2 vụ trộm nói trên.
Tại cơ quan điều tra, Trương Ngọc Hải khai nhận, ngoài 2 vụ trộm cắp nói trên thì đầu tháng 8/2020, Hải còn trộm 1 chiếc xe máy tại địa bàn xã Lâm Hợp (TX Kỳ Anh) - chưa rõ nạn nhân.
Hiện, cơ quan CSĐT Công an thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã ra quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Trương Ngọc Hải về tội “Trộm cắp tài sản”.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.