Chiều 8/9, Huyện đoàn phối hợp với Công an huyện Can Lộc tổ chức khai mạc Giải Bóng đá “Tiếp sức đến trường” năm 2023 nhằm gây quỹ ủng hộ cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn. |
![Khởi tranh giải bóng đá gây quỹ cho học sinh nghèo Can Lộc](https://cdn.baohatinh.vn/images/a13b5f320487303404bbb68891792aed8e0949135ae1adbeed5b98425bdc42b6a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/130d5174907t69953l0.jpg)
Giải bóng đá thu hút gần 100 VĐV là cán bộ, chiến sỹ, công nhân viên, ĐVTN trong các cơ quan, đơn vị toàn huyện. Các VĐV được chia thành 6 đội, bốc thăm chia 2 bảng, thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm (thắng 3 điểm, hòa 1 điểm, thua 0 điểm). 2 đội có thành tích cao nhất mỗi bảng sẽ thi đấu bán kết, chung kết.
![Khởi tranh giải bóng đá gây quỹ cho học sinh nghèo Can Lộc](https://cdn.baohatinh.vn/images/a13b5f320487303404bbb68891792aed51fd586cb2daa39dca64ed2985608f0a69a4c61ee6a85be299a4b46a9681f3a1/130d5174923t4473l5-anh3-1.jpg)
Thông qua giải đấu, các doanh nghiệp, cầu thủ cùng mạnh thường quân đã gây quỹ nhằm ủng hộ kinh phí để trao tặng 50 bàn học…
![Khởi tranh giải bóng đá gây quỹ cho học sinh nghèo Can Lộc](https://cdn.baohatinh.vn/images/a13b5f320487303404bbb68891792aed78a6cc4cf2bc4e2022dce6bbfed9d34463d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/130d5174938t37659l0.jpg)
… và 10 xe đạp cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, vươn lên trong học tập. Ước tính tổng giá trị các suất quà hơn 80 triệu đồng.
![Khởi tranh giải bóng đá gây quỹ cho học sinh nghèo Can Lộc](https://cdn.baohatinh.vn/images/a13b5f320487303404bbb68891792aed66be2e97be7dd6f27076696d452c4ba18f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/130d5174954t47547l0.jpg)
Sau lễ khai mạc, các đội triển khai thi đấu với nhiều pha bóng hấp dẫn, đẹp mắt. Dự kiến giải sẽ kết thúc vào ngày 10/9. Trong ảnh: FC Công an huyện Can Lộc (áo đen trắng) tranh tài cùng FC Trà Sơn Đông.