(Baohatinh.vn) - Sáng nay (6/10), Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) tổ chức lễ tuyên dương người hiến máu và hiến máu tình nguyện năm 2019.
Thời gian qua, phong trào hiến máu tình nguyện tại huyện Kỳ Anh thường xuyên được tổ chức. Các chương trình đã thu hút hàng trăm người tham gia, thu được số lượng máu đáng kể góp phần cứu sống người bệnh, giảm tình trạng khan hiếm máu tại các bệnh viện.
Tại buổi lễ, UBND huyện Kỳ Anh đã trao giấy khen cho 2 tập thể
...và 14 cá nhân tiêu biểu trong phong trào hiến máu tình nguyện
Ngay sau lễ tuyên dương, hơn 500 cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và ĐVTN trên địa bàn toàn huyện đã tham gia hiến máu
Buổi hiến máu đã thu về 230 đơn vị máu
...chuyển về Khoa Huyết học và Truyền máu BVĐK tỉnh để phục vụ cứu chữa người bệnh
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.