(Baohatinh.vn) - Nhân dịp kỷ niệm Ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, Bệnh viện Phục hồi chức năng Hà Tĩnh vừa tổ chức các hoạt động vui tết thiếu nhi cùng các bệnh nhi và trao các phần quà ý nghĩa với kinh phí gần 30 triệu đồng.
Hơn 170 suất quà đến với bệnh nhi.
Theo đó, cùng với các hoạt động vui chơi giải trí để mang đến niềm vui cho các bệnh nhi, bệnh viện còn tổ chức trao 170 suất quà cho tất cả các bệnh nhi đang điều trị tại các khoa, phòng của bệnh viện.
Ngoài ra, bệnh viện còn trao 35 suất quà mỗi suất từ 200 - 500 ngàn đồng cho các bệnh nhi nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Đội ngũ y bác sỹ vui tết cùng các bệnh nhi
Đây là các phần quà ý nghĩa do các cá nhân, tổ chức như: Đoàn khối Các cơ quan & doanh nghiệp tỉnh, Chi đoàn Cục thuế Hà Tĩnh, Công ty du lịch Việt Holiday, Đoàn cơ sở Cục Hải Quan... cùng đóng góp để động viện, khích lệ các cháu nỗ lực trong điều trị, sớm phục hồi sức khỏe.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.