(Baohatinh.vn) - Nhặt được vàng trước cổng trường, em Nguyễn Phước Thành - lớp 7E, Trường THCS Kỳ Khang, huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã liên hệ ngay với thầy giáo để tìm người đánh rơi trả lại.
Em Nguyễn Phước Thành được tuyên dương trước toàn trường
Thầy Bùi Quỳnh – Hiệu trưởng Trường THCS Kỳ Khang thông tin: sáng nay (14/12), Ban Giám hiệu nhà trường đã tổ chức tuyên dương em Nguyễn Phước Thành (lớp 7E) trước toàn thể nhà trường về hành động đẹp: nhặt được của rơi tìm người trả lại.
Trước đó, vào ngày 30/11, trong lúc đang chơi ở cổng trường, em Thành có nhặt được một chiếc nhẫn vàng. Ngay sau đó, em đã tìm thầy giáo chủ nhiệm để tìm người đánh rơi, trả lại.
Tiếp nhận thông tin từ nhà trường, chị N.T.H (xã Kỳ Khang – người làm rơi chiếc nhẫn vàng) đã đến nhà trường để xin nhận lại tài sản.
“Em Thành là một học trò ngoan, học giỏi, hoàn cảnh gia đình cũng đang khó khăn. Thế nhưng khi nhặt được chiếc nhẫn vàng em đã liên hệ ngay với thầy giáo để tìm người đánh rơi trả lại”, thầy Quỳnh cho biết.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.