(Baohatinh.vn) - Tình trạng biển báo bị che khuất tầm nhìn xuất hiện trên nhiều tuyến đường ở thành phố Hà Tĩnh khiến người tham gia giao thông gặp khó.
Hiện nay, tình trạng biển báo bị che khuất tầm nhìn xuất hiện trên nhiều tuyến đường trung tâm TP Hà Tĩnh. (Trong ảnh: biển cấm xe tải, xe khách 16 chỗ trở lên tại ngã tư giao giữa đường Nguyễn Đổng Chi với đường Nguyễn Du bị tán cây che khuất tầm nhìn).
Biển giao nhau có tín hiệu đèn trên đường Hà Huy tập bị cột điện che khuất.
Đèn báo đèn xanh được phép rẽ phải trên đường 26/3 bị cây xanh che khuất.
Một biển báo cấm xe tải, xe khách trên đường Nguyễn Du bị cây xanh che lấp, khiến người điều khiển phương tiện không thể nhìn rõ.
Biển báo sắp đến đoạn giao nhau nằm sâu trong tán cây xanh, rất khó để nhìn rõ (ảnh chụp ở đường Nguyễn Huy Tự).
Tán cây xanh che phủ một biển báo giao thông (ảnh chụp ở ngã 3 đường Nam Ngạn giao với đường 26/3).
Ngoài ra, một số biển tên đường đã bị mờ, mất màu sơn gây khó khăn cho người đi đường khi cần tìm địa chỉ.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.
Hơn 93ha đất trồng chè công nghiệp ven sông Ngàn Phố của người dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) những năm gần đây dần bị thu hẹp do sạt lở đất bờ sông.
Tình trạng các phương tiện đi ngược chiều trên quốc lộ 1, đoạn cổng số 2 chợ Nghèn (thị trấn Nghèn, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh) tiềm ẩn nguy cơ cao mất an toàn giao thông.
Đình Hội Thống (xã Xuân Hội, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã xuống cấp nhiều hạng mục, cần sớm được trùng tu, tôn tạo để góp phần bảo tồn di tích lịch sử, văn hóa cấp quốc gia.
Tình trạng đặt biển quảng cáo sai vị trí, lấn chiếm hành lang giao thông trên QL 1 tuyến tránh TP Hà Tĩnh làm trật tự an toàn giao thông ở đây thêm phức tạp.
Công trình thủy lợi không thể dẫn nước về chân ruộng, hơn 40 ha đất trồng lúa ở thôn 4, xã Quang Thọ (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đành phải bỏ hoang trong vụ hè thu.
Thời gian qua, tình trạng dừng, đỗ xe sai quy định tái diễn ở một số tuyến đường phố TP Hà Tĩnh, gây mất mỹ quan đô thị và mất trật tự an toàn giao thông.
Các đơn vị sử dụng điện tại trạm biến áp khu vực núi Nam Giới thuộc địa phận thôn Đại Hải, xã Thạch Hải (Thạch Hà) đang đối mặt với tình trạng thiếu điện, bất tiện cho các hoạt động.