(Baohatinh.vn) - Những món quà với tổng trị giá 150 triệu đồng là tình cảm của lãnh đạo, nhân viên Công ty CP Dược phẩm Cavipha gửi đến thầy và trò Trường THPT Lê Hữu Trác (Hương Sơn, Hà Tĩnh).
Công ty CP Dược phẩm Cavipha vừa triển khai chương trình thiện nguyện “Tri ân yêu thương, tâm tình sức khoẻ” tại Trường THPT Lê Hữu Trác (xã Sơn Châu, Hương Sơn).
Tại chương trình, Công ty CP Dược phẩm Cavipha trao tặng nhà trường 50 triệu đồng. Trong đó: 20 triệu đồng dành cho Quỹ học bổng THPT Lê Hữu Trác và 30 triệu đồng dành cho 26 học sinh (24 học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn mỗi em nhận 1 suất học bổng trị giá 1 triệu đồng và 2 học sinh nằm trong đội dự thi học sinh giỏi quốc gia mỗi em 3 triệu đồng).
Công ty cũng trao tặng 1.000 suất quà với tổng trị giá 100 triệu đồng cho cán bộ giáo viên và học sinh của trường.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.