(Baohatinh.vn) - Nhân Tháng hành động Vì trẻ em năm 2017, Quỹ Bảo trợ trẻ em thị xã Hồng Lĩnh vừa trao tặng 35 suất quà (mỗi suất trị giá 500.000 đồng) cho các em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Đại diện lãnh đạo TX Hồng Lĩnh và Sở LĐTB&XH trao quà, xe đạp cho các em có hoàn cảnh khó khăn.
Cũng trong dịp này, Sở LĐTB&XH tổ chức trao tặng 10 suất quà, nhóm Thiện từ tâm trao 6 xe đạp, Hội Chữ thập đỏ trao 12 suất quà, Hội Khuyết tật và trẻ mồ côi tỉnh trao 5 suất quà nhằm kịp thời động viên các em có hoàn cảnh khó khăn nhưng đã nỗ lực vươn lên trong học tập.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.