(Baohatinh.vn) - Số tiền 33,7 triệu đồng do đoàn viên, thanh niên Đoàn cơ sở Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn (Agribank) Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh đóng góp đã được trao tặng đến tay gia đình anh Nguyễn Đăng Muôn (xã Trung Lộc, Can Lộc).
Chiều 18/1, Đoàn cơ sở Agribank Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh và lãnh đạo Agribank Chi nhánh huyện Can Lộc đã đến chia sẻ, động viên và tặng quà gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại xã Trung Lộc.
Theo đó, Đoàn cơ sở Agribank Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh đã đến chia buồn và trao tặng số tiền 33,7 triệu đồng ủng hộ hoàn cảnh gia đình anh Nguyễn Đăng Muôn ở thôn Tân Mỹ, xã Trung Lộc. Anh Muôn bị tai biến mạch máu não, dù được đội ngũ bác sỹ tận tình cứu chữa nhưng đã không qua khỏi. 2 đứa con của anh chị đều gặp vấn đề về sức khỏe. Bố anh Muôn cũng vừa qua đời.
Được biết, toàn bộ số tiền trên do đoàn viên, thanh niên thuộc Đoàn cơ sở Agribank Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh tự nguyện đóng góp.
Được biết, trong năm 2021, Đoàn cơ sở Agribank Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh đã kêu gọi, quyên góp ủng hộ 433 triệu đồng để thực hiện các hoạt động an sinh xã hội trên địa bàn.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.