(Baohatinh.vn) - Hơn 300 triệu đồng, 10 tấn gạo cùng nhiều phần quà thiết thực đã được trao trực tiếp đến tận hộ dân các xã khó khăn ở huyện Hương Khê, Hà Tĩnh.
Sáng 3/11, Đại tá Lê Khắc Thuyết - Giám đốc Công an tỉnh Hà Tĩnh, Đại tá Nguyễn Như Phong - nguyên Phó Tổng Biên tập báo Công an Nhân dân cùng các đơn vị, nhà hảo tâm đã đến tặng quà hỗ trợ một số xã ở Hương Khê khắc phục hậu quả lũ lụt, xây dựng nông thôn mới.
Đoàn trao 50 triệu đồng và 5 tấn gạo cho xã Hà Linh.
Tại xã Hương Giang, đại diện các doanh nghiệp trao 100 triệu đồng hỗ trợ địa phương khắc phục hậu quả mưa lũ, xây dựng nông thôn mới...
... trao số tiền 55 triệu đồng hỗ trợ Trường Mầm non Hương Giang.
Ngoài ra, đoàn còn trao 60 chiếc chăn cho Trường Mầm non Hương Giang...
... và 2.000 quyền vở cho Trường Tiểu học Hương Giang.
Đoàn cũng đã trao 50 triệu đồng và 5 tấn gạo hỗ trợ xã Hương Lâm.
Các địa phương, đơn vị, tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh tiếp tục thực hiện những hoạt động ý nghĩa nhằm chia sẻ khó khăn, tạo động lực để bà con vùng lũ Hà Tĩnh vươn lên ổn định cuộc sống sau thiệt hại do mưa lũ gây ra.
Tỉnh đoàn Hà Tĩnh phối hợp với Báo Tuổi Trẻ và các tổ chức đã trao 800 suất quà, tổng trị giá gần 300 triệu đồng cho cho bà con vùng lũ huyện Thạch Hà, Cẩm Xuyên và TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.