(Baohatinh.vn) - Lãnh đạo ngành NN&PTNT Hà Tĩnh vừa trao số tiền 30 triệu đồng hỗ trợ đoàn viên công đoàn Hồ Phúc Tự - cán bộ BQL Rừng phòng hộ Ngàn Phố, bị tai nạn lao động chấn thương não.
Lãnh đạo Sở NN&PTNT Hà Tĩnh thăm hỏi và trao số tiền 30 triệu đồng quyên góp cho anh Hồ Phúc Tự
Lãnh đạo ngành NN&PTNT đã đến Bệnh viện Đa khoa hữu nghị Nghệ An thăm hỏi và trao số tiền 30 triệu đồng cho anh Hồ Phúc Tự bị tai nạn lao động đang điều trị tại đây. Đây là số tiền do cán bộ, công nhân viên trong ngành đóng góp.
Trước đó, ngày 3/4/2018, anh Hồ Phúc Tự cùng với nhiều cán bộ Ban quản lý Rừng phòng hộ Ngàn Phố đi kiểm tra rừng tại địa bàn xã Sơn Kim 2, Hương Sơn. Trong lúc ngồi nghỉ, anh không may bị cây khô đổ vào người bị chấn thương sọ não, tụ máu não, chảy máu trong.
Được biết, gia đình anh Tự thuộc diện rất khó khăn, vợ không có việc làm, nhà lại đông con.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.