(Baohatinh.vn) - Hơn 430 thẻ đi xe buýt có giá trị sử dụng trong 1 năm được Công ty CP Vận tải ô tô Hà Tĩnh hỗ trợ cho bệnh nhân chạy thận và người khiếm thị với tổng trị giá hơn 3,3 tỷ đồng.
Công ty CP Vận tải ô tô Hà Tĩnh vừa tổ chức lễ trao thẻ đi xe buýt miễn phí năm 2023 cho bệnh nhân chạy thận và người khiếm thị trên địa bàn tỉnh.
Tại buổi lễ, Công ty CP Vận tải ô tô Hà Tĩnh đã trao hơn 430 thẻ cho bệnh nhân chạy thận và người khiếm thị. Mỗi chiếc vé tháng hiện có giá 650.000 đồng/người, tổng số tiền hỗ trợ đợt này là trên 3,3 tỷ đồng.
Thẻ có thời hạn sử dụng trong năm 2023, áp dụng cho tất cả các tuyến xe buýt của Công ty CP Vận tải ô tô Hà Tĩnh. Trên thẻ có hình ảnh và tên của người trong diện ưu tiên và được đóng dấu, dán tem của doanh nghiệp.
Ngoài số lượng người đã đăng ký và được cấp thẻ trong đợt này, công ty vẫn sẽ tiếp tục hỗ trợ vé cho những trường hợp khác nếu có nhu cầu.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.