Sáng 6/1, nhân dịp năm mới, hướng tới Đại hội Công đoàn tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XVIII (nhiệm kỳ 2018-2020), lãnh LĐLĐ tỉnh đã đến thăm hỏi, tặng quà cho cán bộ, công nhân, người lao động tại KKT Vũng Áng.
Lãnh đạo LĐLĐ tỉnh tặng quà cho cán bộ, công nhân Formosa Hà Tĩnh
Tại Công ty TNHH Cơ khí Công trình Vĩ Thành, Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh, đoàn đã tặng quà, gặp gỡ với công nhân, lao động, thăm hỏi, chia sẻ và lắng nghe ý kiến, tâm tư nguyện vọng của công nhân lao động.
... và Công ty TNHH Cơ khí công trình Vĩ Thành
Đồng thời, đoàn đề nghị, các công ty đa dạng hóa hoạt động để chăm lo, bảo vệ tốt hơn nữa quyền, lợi ích hợp pháp cho người lao động; tăng cường công tác đào tạo, nâng cao nguồn nhân lực; tiếp tục nghiên cứu, sáng tạo áp dụng các tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất để nâng cao hiệu quả công việc, mang lại lợi nhuận cho công ty.
Ông Nguyễn Tiến Dũng (trú thôn Châu Hạ, xã Thạch Châu, Lộc Hà, Hà Tĩnh) gắn bó với nghề muối đã 40 năm. Ở tuổi 74, ông vẫn đang bám trụ với nghề đã nuôi sống gia đình gần cả cuộc đời.
Bằng nhiều hình thức tuyên truyền, huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã và đang giúp người dân tiếp cận thông tin nhằm nâng cao dân trí, hướng đến thoát nghèo bền vững.
Hoàn thành chương trình hợp tác đào tạo nghề giữa Trường Cao đẳng Công nghệ Hà Tĩnh với Formosa Hà Tĩnh, học viên được tuyển dụng ngay vào doanh nghiệp làm việc.
Công ty MCC Việt Nam vừa đầu tư xây dựng khu văn phòng mới ở KKT Vũng Áng (Hà Tĩnh), giúp người lao động có môi trường làm việc chuyên nghiệp, hiện đại hơn.
Sau khi Công ty May Thiên Thành Five Star (xã Sơn Kim 1, huyện Hương Sơn, tỉnh Hà Tĩnh) dừng hoạt động, cuộc sống của hơn 120 công nhân gặp nhiều khó khăn.
Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) – Chi nhánh Nam Hà Tĩnh trân trọng thông báo tuyển dụng lao động theo vị trí tại các chi nhánh như sau:
Theo thông tin từ Trung tâm Dịch vụ việc làm Hà Tĩnh, tháng 6/2024, có 7 doanh nghiệp may mặc trên địa bàn đăng ký tuyển dụng hơn 3.600 lao động phổ thông.
Ăn sáng bằng mì tôm, giảm rau xanh, trái cây, hạn chế gửi tiền về nước... là cách lao động Việt ở Hàn Quốc đối phó với giá cả tăng nhanh, đồng won giảm mạnh so với USD.
Nhiều tập đoàn, doanh nghiệp đang áp dụng chế độ lương, thưởng, phúc lợi, nhà ở xã hội, tăng tốc chuyển đổi số vào sản xuất, kinh doanh... đóng góp hiệu quả vào tăng năng suất lao động.