(Baohatinh.vn) - Những ngày qua, hàng trăm cán bộ, đoàn viên ở Hương Khê (Hà Tĩnh) tất bật rao bán các mặt hàng từ trầm hương để gây quỹ, hỗ trợ, tặng quà cho người nghèo trong dịp tết.
Hơn 10 ngày qua, các tổ chức đoàn ở Hương Khê đã tích cực buôn bán các loại trầm hương nhằm gây quỹ hỗ trợ các hoàn cảnh khó khăn. Trong ảnh: Điểm bán hàng của Đoàn thị trấn Hương Khê.
Bên cạnh đó, tổ chức đoàn thanh niên cũng phối hợp với các tổ chức đoàn thể khác bán thêm một số mặt hàng thiết yếu trong dịp tết. Trong ảnh: Điểm bán hàng tại xã Phúc Trạch.
Các tổ chức đoàn cũng triển khai chương trình rửa xe gây quỹ ủng hộ người nghèo ăn tết.
Nhiều người dân địa phương khi biết được mục đích, ý nghĩa của chương trình đã mua sản phẩm để ủng hộ. Trong ảnh: Đoàn xã Hương Giang trao quà cho hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Những món quà được trao tặng là niềm động viên tinh thần đối với người nghèo, gia đình chính sách trên địa bàn xã Hương Đô (Hương Khê – Hà Tĩnh) nhân dịp tết đến, xuân về.
Nhiều phần quà của các cơ quan, đơn vị đã đến với người nghèo, các em học sinh gặp hoàn cảnh khó khăn, trẻ mồ côi Hà Tĩnh trong dịp đón tết cổ truyền năm 2022.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.