(Baohatinh.vn) - Sáng 30/3, thông qua Quỹ Bảo trợ trẻ em Việt Nam, Quỹ Bảo trợ trẻ em Hà Tĩnh, Tổ chức Việt Nam – Outreach đã trao 200 suất quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn huyện Vũ Quang.
Đoàn đã trao 200 phần quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn thuộc 30 trường mầm non, tiểu học, THCS trên địa bàn huyện Vũ Quang, gồm 100 xe đạp và 100 phần quà gồm sữa, mì tôm, gạo, dầu ăn…, với tổng giá trị hơn 260 triệu đồng.
Ông Ralph Parker, Chủ tịch tổ chức Việt Nam – Outreach mong muốn trẻ em Hà Tĩnh phấn đấu vươn lên, vượt qua khó khăn học tập thật tốt.
Được biết, trong nhiều năm qua, Tổ chức Việt Nam – Outreach đã hỗ trợ kinh phí phẫu thuật cho 473 em nhỏ bị xơ hóa cơ Delta, trao 455 chiếc xe lăn cho trẻ em khuyết tật và 50 xe đạp cho các em có hoàn cảnh khó khăn ở Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.