(Baohatinh.vn) - Hướng tới kỷ niệm ngày truyền thống các ban Đảng, Ủy ban Kiểm tra và Văn phòng cấp ủy, chiều ngày 10/10, Công đoàn - Đoàn thanh niên cơ quan Tỉnh ủy Hà Tĩnh phối hợp tổ chức khai mạc giải bóng chuyền hơi nam nữ kết hợp năm 2018.
Dự lễ khai mạc có Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy Nguyễn Thị Gái và Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Phan Cao Thanh
Tham dự giải lần này có 6 đội bóng với hơn 70 cầu thủ tới từ các ban Đảng Tỉnh ủy gồm: Ban Tổ chức, Ban Tuyên giáo, Ban Dân vận, Ban Nội chính, Ủy ban Kiểm tra, Văn phòng Tỉnh ủy.
Đây là dịp để mỗi cán bộ, đoàn viên Công đoàn, Đoàn thanh niên cơ quan Tỉnh ủy củng cố, phát triển phong trào thể dục thể thao, tiếp tục đoàn kết thực hiện có hiệu quả Cuộc vận động "Toàn dân rèn luyện thể dục, thể thao theo gương Bác Hồ vĩ đại" (Trong ảnh: Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy Nguyễn Thị Gái tặng hoa cho các đội)
Ngay sau thủ tục khai mạc là trận đấu giữa đội Văn phòng Tỉnh ủy và Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy. Giải đấu sẽ diễn ra từ nay đến ngày 12/10.
Tuyển Tây Ban Nha đã vô địch EURO 2024 một cách thuyết phục và xứng đáng. Tuy nhiên, tham vọng của đất nước xứ sở đấu bò chưa dừng lại ở đây. Họ muốn ghi danh vào lịch sử với hành trình tại Olympic Paris 2024.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.