(Baohatinh.vn) - 90 chiếc xe lăn và 10 chiếc xe lắc trị giá gần 200 triệu đồng được trao cho người khuyết tật ở các huyện: Vũ Quang, Hương Khê, Thạch Hà, Đức Thọ, Lộc Hà và TP Hà Tĩnh.
Chiều 18/10, Hội Bảo trợ Người tàn tật và trẻ mồ côi Hà Tĩnh phối hợp với Quỹ hỗ trợ cộng đồng Lawrence S.Ting (TP Hồ Chí Minh) tổ chức trao số xe lăn, xe lắc cho người khuyết tật các địa phương nói trên.
Đại diện quỹ hỗ trợ cộng đồng Lawrence S.Ting trao tặng biểu trưng giá trị xe lăn, xe lắc cho tỉnh Hội.
Được biết, trong 9 năm qua (2010 -2019), Quỹ Hỗ trợ cộng đồng Lawrence S.Ting đã trao tặng Người khuyết tật Hà Tĩnh gần 750 chiếc xe lăn, xe lắc.
90 chiếc xe lăn và 10 chiếc xe lắc đã được trao cho người khuyết tật chiều ngày 18/10 tại Hội Bảo trợ Người khuyết tật và trẻ mồ côi tỉnh Hà Tĩnh.
Đại diện Quỹ hỗ trợ Lawrence S.Ting cho biết, thời gian tới, Quỹ vẫn sẽ tiếp tục đồng hành giúp đỡ người khuyết tật ở Hà Tĩnh có thêm điều kiện sinh hoạt, hòa nhập cộng đồng.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.