(Baohatinh.vn) - Chương trình “Tết yêu thương - Xuân nghĩa tình” đã trao tặng 200 suất quà tết và hỗ trợ 6 gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở xã Nam Phúc Thăng (Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh) sửa chữa nhà ở.
Sáng 7/2, Ngân hàng NN&PTNT Việt Nam phối hợp với Tỉnh ủy Hà Tĩnh và UBND xã Nam Phúc Thăng (Cẩm Xuyên) tổ chức chương trình an sinh xã hội "Tết yêu thương - Xuân nghĩa tình”. Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy Nguyễn Đình Hải, Phó Tổng Giám đốc Ngân hàng NN&PTNT Việt Nam Hoàng Minh Ngọc cùng dự.
Tại chương trình, Ngân hàng Aribank Việt Nam hỗ trợ 200 triệu đồng từ nguồn vận động quyên góp của cán bộ, nhân viên, người lao động trong toàn ngành; Thường trực Tỉnh ủy Hà Tĩnh hỗ trợ 50 triệu đồng tặng quà tết và làm nhà ở cho các hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn. Trong ảnh: Các đơn vị trao biểu trưng hỗ trợ tại chương trình.
Tại chương trình, Ban Tổ chức trao 200 suất quà tết cho các gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Nam Phúc Thăng, mỗi suất trị giá 500.000 đồng...
... và trao 150 triệu đồng hỗ trợ 6 hộ gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn ở xã Nam Phúc Thăng sửa chữa lại nhà ở.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.