(Baohatinh.vn) - 60 xe đạp do Câu lạc bộ tennis huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) trao tặng cho học sinh nghèo vượt khó nhằm động viên, khích lệ các em cố gắng vươn lên trong học tập
Nhân kỷ niệm 93 năm ngày Xô viết Nghệ Tĩnh (12/9/1930 – 12/9/2023), Câu lạc bộ tennis huyện Can Lộc tổ chức giải quần vợt thường niên nhằm gây quỹ tặng quà cho các em học sinh trên địa bàn gặp hoàn cảnh khó khăn. 60 chiếc xe đạp là món quà từ CLB và các nhà hảo tâm, doanh nghiệp quyên góp được tại giải đấu năm nay.
Giải đấu được tổ chức từ ngày 9 -10/9 với 24 vận động viên tham gia. Thông qua giải đấu các nhà hảo tâm, thành viên CLB và doanh nghiệp đã quyên góp được 72 triệu đồng để trao tặng 60 chiếc xe đạp (trị giá mỗi xe 1,2 triệu đồng).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.