(Baohatinh.vn) - Những món quà của công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh trong dịp Quốc tế Thiếu nhi (1/6) là sự động viên tinh thần đối với con em của đoàn viên, người lao động khó khăn.
Sáng 24/5, Công đoàn ngành Y tế Hà Tĩnh tổ chức thăm hỏi, tặng quà cho con em đoàn viên tại một số đơn vị trực thuộc đang bị ốm đau, có hoàn cảnh gia đình khó khăn nhân ngày Quốc tế Thiếu nhi (1/6).
Đoàn đã trao 7 suất quà, mỗi suất trị giá 700 nghìn đồng cho các cháu nhỏ.
Trước đó, LĐLĐ huyện Vũ Quang đã trao tiền hỗ trợ đỡ đầu 4 cháu nhỏ mồ côi trên địa bàn.
Số tiền đỡ đầu mỗi cháu là 6 triệu đồng/năm, được trích từ nguồn đóng góp của cán bộ, đoàn viên, người lao động các đơn vị.
Công đoàn Các khu kinh tế tỉnh cũng dành hàng chục suất quà, mỗi suất trị giá 700 nghìn đồng cho các cháu nhỏ là con em đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn của các đơn vị.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.