(Baohatinh.vn) - Lực lượng thanh niên, phụ nữ Phòng Tham mưu - Bộ CHQS tỉnh trao tặng 150 suất cơm cùng 150 phần quà hỗ trợ các lưu học sinh Lào, lực lượng làm nhiệm vụ tại điểm cách ly y tế tập trung tại Trung đoàn 841 (phường Thạch Linh, TP Hà Tĩnh).
Để giảm bớt khó khăn chung cho cán bộ, nhân viên phục vụ công tác hậu cần tại điểm cách ly Trung đoàn 841 cũng như động viên các học sinh, lực lượng làm nhiệm vụ, Đoàn Thanh niên, Chi hội Phụ nữ - Phòng Tham mưu đã trao 150 suất cơm cùng 150 phần quà.
150 suất cơm và 150 phần quà do các đoàn viên thanh niên, phụ nữ Phòng Tham mưu trực tiếp chế biến, đóng gói...
... và vận chuyển đến tận điểm cách ly y tế tập trung của Trung đoàn 841 (phường Thạch Linh, TP Hà Tĩnh).
Tổng số ccác suất cơm, phần quà trị giá 10.000.000 đồng, được trích từ quỹ quyên góp của cán bộ, đoàn viên, hội viên nhân dịp Đại hội Hội đồng quân nhân của Phòng Tham mưu nhiệm kỳ 2021 - 2023.
Khu cách ly tập trung của Trung đoàn 841 ở địa bàn phường Thạch Linh (TP Hà Tĩnh) được giao nhiệm vụ tiếp nhận 120 lưu học sinh Lào nhập cảnh qua Cửa khẩu quốc tế Cầu Treo cách ly y tế phòng, chống dịch COVID-19.
Ngoài ra, thời gian qua, Trung đoàn còn tiếp nhận 192 lưu học sinh Lào cách ly phòng chống dịch bệnh tại Trung tâm Huấn luyện dự bị động viên tỉnh Hà Tĩnh (thuộc địa bàn xã Cẩm Quan, huyện Cẩm Xuyên.
Tất cả các học sinh này sau khi hoàn thành thời gian cách ly tập trung tại Hà Tĩnh sẽ về các trường theo học để bảo đảm chương trình năm học mới tại Việt Nam.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.