(Baohatinh.vn) - Chương trình “San sẻ yêu thương cùng thanh niên công nhân” do Tỉnh đoàn Hà Tĩnh tổ chức nhằm hỗ trợ thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn, chịu ảnh hưởng đợt mưa lũ vừa qua.
Sáng nay (14/12), tại Công ty Cao su Hà Tĩnh, Tỉnh đoàn đã trao tặng 50 suất quà, mỗi suất trị giá 600 nghìn đồng...
... và trao tặng 50 chăn ấm cho các thanh niên công nhân Công ty Cao su Hà Tĩnh gặp khó khăn do mưa lũ trị giá 15 triệu đồng.
Tỉnh đoàn cũng đã ủng hộ thanh niên công nhân của Công ty Khoáng sản và Thương mại Hà Tĩnh 50 suất quà, mỗi suất 600 nghìn và 50 chăn ấm trị giá 15 triệu đồng. Tổng giá trị các phần quà là 90 triệu đồng.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.