(Baohatinh.vn) - 16 triệu đồng đã được Chi đoàn Trại tạm giam Công an Hà Tĩnh tiếp nhận từ giải bóng đá gây quỹ từ thiện năm 2020.
Kỷ niệm 75 năm ngày truyền thống lực lượng Công an Nhân dân (19/8/1945-19/8/2020) và 15 năm ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, Chi đoàn Trại tạm giam Công an Hà Tĩnh đã tổ chức giải bóng đá gây quỹ từ thiện (từ ngày 16 - 18/6).
Giải được tổ chức với mục đích kêu gọi sự đóng góp, tài trợ của các nhà hảo tâm để gây quỹ từ thiện, ủng hộ người nghèo và trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Đồng thời tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, nâng cao sức khỏe cho cán bộ, chiến sỹ.
Sau 3 ngày tổ chức quyên góp, chương trình đã huy động được tổng số tiền là 16 triệu đồng, trao tặng cho 3 gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.