![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f49631203d1fa9acd237f158dc9e97651c1ff3f3182946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/158d6215849t92095l0.jpg)
Tối 31/12, tại Công viên Lý Tự Trọng, UBND thành phố Hà Tĩnh tổ chức chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023".
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f49631203effde7d8473764a448f5fd29cf60aa078f8818fe15047fff54b193c6b43d7f24/158d6220252t63477l0.jpg)
Đồng chí Dương Tất Thắng - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Hà Tĩnh và lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tham dự chương trình.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f496312031af3363f584a107656932430f6c7ae3de3b9fc4f6b4de541067d96204805ebda/158d6213216t25174l0.jpg)
Chương trình gồm 15 tiết mục ca, múa, nhạc, dân ca, ví giặm do Trung tâm VHTT thành phố Hà Tĩnh chủ trì dàn dựng, có sự tham gia của các hạt nhân văn nghệ quần chúng trên địa bàn. Trong ảnh: Tiết mục “Trống hội khai xuân” do tập thể giáo viên Trường Mầm non Quốc tế Trung Kiên thể hiện.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f49631203657a217d9905c0aea7b05af789bdbcd78ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/158d6213406t75541l0.jpg)
Các tiết mục mang chủ đề ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ kính yêu; ca ngợi vẻ đẹp quê hương, đất nước và sự phát triển của thành phố trẻ trên đường phát triển, hội nhập. Trong ảnh: Tốp ca nữ Phòng GD&ĐT thành phố thể hiện bài hát “Đảng cho ta một mùa Xuân”.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f49631203469041afb004e9b47e7daa9e4cbae1333c1d6050abe69504407c379ab7336e45/158d6213514t16282l0.jpg)
Ca khúc “Thành Sen nhớ Bác” do ca sĩ Ngọc Kiệm (Trung tâm VHTT Thành phố Hà Tĩnh) thể hiện.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f496312035d3d34a5e31b483bcf7a3c717017037463d8277a99a2ce2866ef74ecca1e55a4/158d6213640t55979l0.jpg)
Chương trình còn có sự tham gia của các diễn viên nhí đến từ các trường học trên địa bàn. Trong ảnh: Tập thể giáo viên và học sinh Trường Mầm non Nguyễn Du thể hiện bài hát “Chào xuân mới”.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f49631203f719de43f768b20c37823453d7690f81f611146a755caf6589e1df7cb89841ce/158d6214053t45886l0.jpg)
Tiết mục “Trọn tình ví, giặm” (soạn lời: Nghệ nhân nhân dân Nguyễn Hồng Oanh) do CLB Dân ca - Dân vũ Thành Sen biểu diễn.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f496312034d0ef109b42f1eebda92db13cd7c342e82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/158d6213817t38375l0.jpg)
Bước nhảy điêu luyện được các bạn đoàn viên thanh niên thể hiện vui nhộn, tươi trẻ, căng tràn sức sống mới.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f496312036604c9eaef4341ad06a7946c7a6f388cf611146a755caf6589e1df7cb89841ce/158d6214600t58746l0.jpg)
Chương trình nghệ thuật đã được đơn vị tổ chức dàn dựng công phu, hoành tráng, đặc sắc, đầu tư tìm tòi về ý tưởng nghệ thuật, tạo hiệu ứng đặc biệt về cảm xúc cho khán giả. Trong ảnh: Tiết mục ngâm thơ “Xuân Thành Sen” do em Nguyễn Thị Bảo Trân - học sinh lớp 9, Trường THCS Lê Bình thể hiện.
![Vui tươi chương trình nghệ thuật “Chào năm mới 2023” ở TP Hà Tĩnh](https://cdn.baohatinh.vn/images/211e334677b2ee7daa75da6f4963120370f56afd436b039226c6580736f4b3608ad670e1b865c7a6cb756fd9077c31b3/158d6215048t56731l0.jpg)
Tiết mục “Xuân xuân ơi, xuân đã về” đầy vui tươi, phấn khởi đã khép lại chương trình nghệ thuật.
Chương trình đã thu hút đông đảo khán giả đến xem.