(Baohatinh.vn) - Bằng nhiều việc làm thiết thực, ý nghĩa, các cấp hội nông dân ở Hà Tĩnh đang phát huy tinh thần tương thân tương ái, chung sức cùng hệ thống chính trị và Nhân dân vượt qua khó khăn của dịch bệnh Covid-19.
Hội Nông dân và các tổ chức đoàn thể xã Kim Song Trường (Can Lộc) tổ chức làm kính chắn giọt bắn phục vụ công tác phòng chống dịch Covid-19.
Hội Nông dân huyện Kỳ Anh là một trong những đơn vị ra quân quyên góp ủng hộ phòng chống dịch Covid-19 rất sôi nổi trong những ngày qua. Đến ngày 11/6, hội viên, nông dân toàn huyện đã đóng góp gần 6 triệu đồng tiền mặt; 10 tấn rau củ quả, gạo cùng nhiều nhu yếu phẩm khác như: 102 thùng mỳ tôm, 32 lít nước mắm, 4 lít dầu ăn.
Tại Thạch Hà, Hội Nông dân xã Tượng Sơn ủng hộ gần 2 tạ gạo và bí xanh, rau củ các loại.
Nông dân xã Tân Lâm Hương cung cấp thực phẩm cho khu vực cách ly tập trung của huyện.
Tại Cẩm Xuyên, Hội Nông dân xã Nam Phúc Thăng nấu các suất cơm ủng hộ khu cách ly tập trung.
Hội Nông dân huyện Đức Thọ phối hợp dọn dẹp, trang bị các điều kiện cần thiết ở khu cách ly trên địa bàn.
cũng tại Đức Thọ, Hội Nông dân xã Trường Sơn phối hợp các ban, ngành, đoàn thể tuyên truyền đến hội viên và Nhân dân thông tin về diễn biến dịch Covid-19 cùng các văn bản chỉ đạo, các biện pháp trong phòng chống dịch.
Nông dân thị xã Hồng Lĩnh hỗ trợ nhu yếu phẩm cho các gia đình có người cách ly tại nhà.
Hội nông dân các cấp ở thị xã Kỳ Anh tuyên truyền, vận đồng người dân ký cam kết phòng dịch bệnh Covid-19.
Song song với nhiệm vụ chống dịch, nông dân nhiều địa phương ở Hà Tĩnh vẫn nỗ lực duy trì sản xuất, xây dựng nông thôn mới (Trong ảnh: Nông dân huyện Hương Sơn xây dựng khu dân cư kiểu mẫu).
Cùng đó, các cấp hội đã tích cực kết nối tiêu thụ nông sản cùng hội viên, nông dân (Trong ảnh: Hội Nông dân xã Xuân Phổ, Nghi Xuân hỗ trợ nông dân trên địa bàn tiêu thụ dưa lưới).
Những ngày qua, những chuyến hàng nhu yếu phẩm của cán bộ hội viên nông dân huyện Kỳ Anh được gửi đến TP Hà Tĩnh - nơi đang có diễn biến dịch phức tạp.
Chủ tịch UBND tỉnh Võ Trọng Hải gửi lời cảm ơn tới Công ty Cổ phần D&N Group (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) đã kịp thời chia sẻ khó khăn, cùng với tỉnh nhà chung tay đẩy lùi dịch Covid-19.
Với tinh thần “chống dịch như chống giặc”, cán bộ, công nhân, viên chức và người lao động Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh, Hội Nông dân tỉnh, Công đoàn ngành Y tế Hà Tĩnh đã quyên góp hơn 143 triệu đồng ủng hộ Quỹ Phòng, chống dịch Covid-19.
Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh vừa có thư kêu gọi các doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức, đơn vị, nhà hảo tâm; cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, chiến sỹ LLVT và Nhân dân Hà Tĩnh đoàn kết, ra sức phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.