(Baohatinh.vn) - Với tinh thần “chống dịch như chống giặc”, cán bộ, công nhân, viên chức và người lao động Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh, Hội Nông dân tỉnh, Công đoàn ngành Y tế Hà Tĩnh đã quyên góp hơn 143 triệu đồng ủng hộ Quỹ Phòng, chống dịch Covid-19.
Sáng 4/6, đại diện Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh, Hội Nông dân tỉnh, Công đoàn ngành Y tế Hà Tĩnh đã đến trao hỗ trợ Quỹ Phòng, chống Covid-19 của tỉnh. Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân đón tiếp đoàn.
Chia sẻ với những vất vả của các lực lượng trực tiếp nơi tuyến đầu chống dịch và những khó khăn trong công tác phòng, chống dịch thời gian qua, ông Trần Đại Hà - Giám đốc Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh và đoàn đã trao 100 triệu đồng (hỗ trợ đợt 1) ủng hộ Quỹ Phòng, chống dịch Covid-19 của tỉnh.
Đồng lòng, chung tay chống dịch, Phó Giám đốc Sở Y tế Đường Công Lự và cán bộ Công đoàn ngành Y tế Hà Tĩnh trao hỗ trợ đợt 1 cho Quỹ Phòng, chống dịch Covid-19 của tỉnh số tiền 33 triệu 511 nghìn đồng.
Hội Nông dân tỉnh trao hỗ trợ Quỹ Phòng, chống dịch Covi-19 số tiền 10 triệu đồng, từ nguồn kinh phí do các cán bộ, công chức Hội Nông dân tỉnh quyên góp.
Được biết, vào ngày 2/6, Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh cũng đã trao hỗ trợ công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19 cho Bệnh viện Y học cổ truyền Hà Tĩnh với số tiền 20 triệu đồng.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.