(Baohatinh.vn) - Sáng 8/5, Bệnh viện đa khoa thị xã Hồng Lĩnh phối hợp với Quỹ nhân ái Hồng La và nhóm ’Tết làm điều phúc’ tổ chức buổi khai trương chương trình bát cháo nghĩa tình nhằm góp phần giúp đỡ bệnh nhân nghèo điều trị nội trú tại bệnh viện.
Các tổ chức, cá nhân quyên tiền ủng hộ quỹ
Hoạt động “Bát cháo nghĩa tình” sẽ được thực hiện tại Bệnh viện đa khoa Hồng Lĩnh vào mỗi sáng chủ nhật hàng tuần với 50 bát cháo được phát miễn phí cho bệnh nhân nghèo điều trị nội trú và có thể mở rộng thêm vào các ngày khác trong tuần.
Những suất cháo đầu tiên được cấp phát cho bệnh nhân nghèo
Tại lễ khai trương, đã có hơn 10 doanh nghiệp, nhóm thiện nguyện và các cá nhân đóng góp ủng hộ quỹ với số tiền hơn 15 triệu đồng.
Bệnh viện đa khoa thị xã Hồng Lĩnh mong muốn các tổ chức, cá nhân tiếp tục ủng hộ tiền mặt và vật chất để Quỹ được duy trì, góp phần chia sẻ với bệnh nhân nghèo.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.