(Baohatinh.vn) - Thượng tá Hoàng Huyền – Trưởng Công an huyện Vũ Quang cho biết, đơn vị vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can, bắt tạm giam đối với Võ Văn Thế (SN 1987, trú tại tổ dân phố 3, thị trấn Vũ Quang, Hà Tĩnh) về tội trộm cắp tài sản.
Đối tượng Thế cùng tang vật tại cơ quan điều tra
Trước đó, khoảng 17h30 giờ ngày 7/12/2017, Võ Văn Thế đến nhà anh Nguyễn Thế Thanh (trú tại tổ dân phố 2, thị trấn Vũ Quang) và lấy trộm một máy hàn, một máy cắt trị giá hơn 6 triệu đồng rồi đưa về cất dấu tại phòng trọ.
Đến khoảng 21h cùng ngày, Thế bị Công an huyện Vũ Quang bắt giữ cùng tang vật khi đang trên đường đưa tài sản vừa trộm được đi tiêu thụ.
Tại cơ quan điều tra, Thế khai nhận trước đó đã thực hiện 2 vụ trộm cắp khác trên địa bàn.
Thông tin đầy đủ vụ thông chốt đâm CSGT bị thương tại Hà Tĩnh; bắt đối tượng lừa đảo bán hàng điện tử trên không gian mạng; phá đường dây cá độ bóng đá liên tỉnh hơn 10 tỷ đồng/tháng; xe khách và xe tải va chạm mạnh, hơn 30 người may mắn thoát nạn… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.