(Baohatinh.vn) - Với sự tài trợ của Ngân hàng Thương mại Cổ phần Đầu tư và Phát triển (BIDV) Nam Hà Tĩnh, 3 gia đình có hoàn cảnh khó khăn ở các xã: Kỳ Lạc, Kỳ Giang và Kỳ Phong (huyện Kỳ Anh) đã được xây dựng ngôi nhà khang trang.
Nhằm chia sẻ với những hoàn cảnh khó khăn, góp sức thực hiện công tác an sinh xã hội, thời gian qua, Tỉnh đoàn phối hợp với Huyện đoàn Kỳ Anh cùng với sự tài trợ của BIDV Nam Hà Tĩnh triển khai xây dựng 3 ngôi nhà nhân ái cho các hoàn cảnh khó khăn, hộ nghèo ở huyện Kỳ Anh; mỗi ngôi nhà được hỗ trợ 50 triệu đồng.
Đây là hoạt động thiết thực chào mừng Đại hội Đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XVIII, kỷ niệm 77 năm ngày Quốc khánh (2/9/1945-2/9/2022).
Sáng nay (24/8), đại diện Tỉnh đoàn, lãnh đạo BIDV Nam Hà Tĩnh và lãnh đạo địa phương trao số tiền 50 triệu đồng cho bà Nguyễn Thị Tìu ở thôn Hà Phong (Kỳ Phong).
... bà Hoàng Thị Tương ở thôn Xuân Tiến (Kỳ Lạc)...
...và đại diện gia đình bà Võ Thị Diệu ở thôn Tân Đình (xã Kỳ Giang).
Sáng nay (6/11), Hội Chữ thập đỏ huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) tổ chức trao số tiền 30 triệu đồng trong tổng số 50 triệu đồng của Công ty Sao vàng Đất Việt (TP Hồ Chí Minh) hỗ trợ ông Võ Nguyên Hạp (89 tuổi, trú tại thôn Cát Thủy, xã Xuân Viên) làm nhà ở.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.