(Baohatinh.vn) - Trước tình hình mưa lớn và các hồ chứa trên địa bàn Hà Tĩnh xả lũ, lực lượng BĐBP Hà Tĩnh đã điều động gần 200 cán bộ chiến sỹ, 7 ca nô để ứng cứu tại địa bàn các huyện Cẩm Xuyên, Nghi Xuân, Lộc Hà, Thạch Hà, Hương Khê.
Lực lượng BĐBP Hà Tĩnh thả canô, xuồng vượt sông ứng cứu người dân địa bàn huyện Cẩm Xuyên.
Tại địa bàn huyện Cẩm Xuyên, nhất là các xã vùng hạ du của hồ Kẻ Gỗ, lực lượng BĐBP Hà Tĩnh đã cứu và đưa trên 350 người dân, trong đó chủ yếu là trẻ em và người già đến vị trí an toàn.
Đặc biệt, lúc 12 giờ trưa nay, tại thôn Nam Bắc Thành, xã Cẩm Thành, huyện Cẩm Xuyên, BĐBP tỉnh đã ứng cứu kịp thời 8 người, trong đó có 4 trẻ nhỏ đang nguy cơ bị nước lũ cuốn trôi.
Tiếp cận từng hộ gia đình để cứu đưa người dân ra khỏi vùng ngập lụt
Ngoài ra, BĐBP Hà Tĩnh cũng đã trao 125 thùng mỳ tôm, 120 áo phao, 50 két lương khô để ứng cứu cho người dân tại các địa bàn vùng lũ. Hiện nay lực lượng cứu hộ đang tiếp tục bám nắm tại các địa bàn để tiếp tục ứng cứu Nhân dân.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.