(Baohatinh.vn) - 200 suất quà trị giá 196 triệu đồng đã được MTTQ các cấp ở Hà Tĩnh và hoa hậu, á hậu, doanh nghiệp trao đến tay người nghèo huyện Hương Sơn.
Chiều 27/12, Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh phối hợp cùng Công ty CP Quảng cáo thương mại Sen Vàng, Câu lạc bộ Suối mát từ tâm (TP Hồ Chí Minh) cùng các hoa hậu, á hậu danh tiếng tổ chức chương trình “Tết hạnh phúc - Về Hà Tĩnh người ơi” trao quà cho người nghèo tại huyện Hương Sơn.
Chương trình được tổ chức tại Ngôi nhà trí tuệ thuộc xã Tân Mỹ Hà và thị trấn Phố Châu.
Tại xã Tân Mỹ Hà, đại diện lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh cùng các hoa hậu, á hậu, doanh nghiệp đã trao 100 suất quà (mỗi suất 500.000 đồng tiền mặt và 431.000 tiền quà) cho hộ nghèo các xã: Tân Mỹ Hà, Sơn Châu, Sơn Bình, Sơn Trà, Sơn Long, Kim Hoa.
Á hậu 2 Hoa hậu Việt Nam 2022 - Lê Nguyễn Ngọc Hằng trao quà cho người dân xã Tân Mỹ Hà.
Tiếp đó, đoàn đã đến thăm hỏi, động viên và trao 100 suất quà cho người dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại 6 xã, thị trấn gồm: thị trấn Phố Châu, Sơn Giang, Sơn Lâm, Sơn Trường, Sơn Hàm và Sơn Trung.
400 suất quà trị giá hơn 392 triệu đồng đã được MTTQ các cấp ở Hà Tĩnh và hoa hậu, á hậu, doanh nghiệp trao đến tay người nghèo trên địa bàn một số xã của huyện Kỳ Anh.
Những suất cơm đảm bảo chất dinh dưỡng và đầy ân tình đã giúp các bệnh nhân nghèo đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa thị xã Kỳ Anh (Hà Tĩnh) được động viên tinh thần, yên tâm chữa bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.