(Baohatinh.vn) - Trước diễn biến phức tạp của dịch bệnh COVID-19, các tổ chức, đơn vị tiếp tục trao ủng hộ công tác phòng, chống dịch của tỉnh Hà Tĩnh.
Chiều 11/8, tại văn phòng Ủy ban MTTQ tỉnh, đại diện CLB Hoa lan Hà Tĩnh, Hội quán Lan kiếm Hà Tĩnh đã trao số tiền 286 triệu đồng ủng hộ Quỹ Phòng, chống dịch COVID-19 của tỉnh.
Ủy ban Đoàn kết công giáo tỉnh trao ủng hộ 4,5 triệu đồng.
Thay mặt Ban Chỉ đạo Phòng, chống dịch COVID-19 của tỉnh, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Thái Ngọc Hải đã trao chứng nhận “Tấm lòng nhân ái” cho CLB Hoa lan Hà Tĩnh, Hội Lan kiếm Hà Tĩnh...
... và Ủy ban Đoàn kết công giáo tỉnh.
Tính đến nay, Ủy ban MTTQ các cấp ở Hà Tĩnh đã tiếp nhận 121,4 tỷ đồng tiền mặt và hàng hóa quy đổi từ các cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp ủng hộ địa phương phòng, chống dịch bệnh. Trong đó, MTTQ tỉnh tiếp nhận 87,5 tỷ đồng; MTTQ cấp huyện, xã là 33,9 tỷ đồng.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.