(Baohatinh.vn) - Công an xã Thạch Đài (Thạch Hà - Hà Tĩnh) vừa kịp thời ứng cứu, đưa bệnh nhân ung thư đang lên cơn đau mạnh khi nhà ngập lũ đi cấp cứu.
Vào lúc 10h30 phút ngày 30/10, ông Nguyễn Văn Toàn (SN 1970, trú tại thôn Liên Vinh, xã Thạch Đài, huyện Thạch Hà) mắc bệnh ung thư thực quản, lên cơn đau mạnh không thể đến bệnh viện do nước lũ dâng cao.
Nhận được thông tin, cán bộ, chiến sỹ Công an xã Thạch Đài đã trực tiếp dùng xuồng chuyên dụng vào tận nhà đưa bệnh nhân đến Bệnh viện đa khoa Hà Tĩnh cấp cứu.
“Sau khi nhận được tin báo ông Toàn bệnh trở nặng và nhà đang nằm ở khu vực nước ngập rất sâu, chúng tôi đã nhanh chóng dùng xe máy chở xuồng xuống tận thôn, để kịp thời đưa người bệnh đi cấp cứu”, Đại úy Nguyễn Tiến Bình - Trưởng Công an xã Thạch Đài cho biết.
Thượng úy Phạm Duy Triết - Phó Trưởng Công an Thạch Đài xã kéo thuyền đưa ông Toàn ra khỏi vùng ngập lũ để đi cấp cứu.
Cảm động trước hành động của các chiến sỹ công an, người nhà ông Toàn chia sẻ: “Gia đình chúng tôi vô cùng biết ơn hành động của các chiến sỹ công an xã. Nếu không có họ, gia đình tôi không biết làm cách nào để đưa ông đến bệnh viện cấp cứu được”.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.